Chào mừng đến với trường học Teitan ngoài mục đích học hỏi vui chơi trường Teitan được lập lên với tiêu chí bảo vệ môi trường xanh của chúng ta một phần nhỏ của các bạn cũng có thể giúp cho Trái đất sạch đẹp hơn
Chào mừng đến với trường học Teitan ngoài mục đích học hỏi vui chơi trường Teitan được lập lên với tiêu chí bảo vệ môi trường xanh của chúng ta một phần nhỏ của các bạn cũng có thể giúp cho Trái đất sạch đẹp hơn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Mèo mướp (1253)
Reli_haliko (1021)
Sakura Ai (891)
♥Rin_Len♥ (781)
KiraNSL (519)
Cún (509)
Hamano Chiaki (474)
Akane Misaki (436)
love_natsume (378)
Megpoid (323)

Học cách yêu thương bản thânXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tue Dec 20, 2011 1:59 pm
Học cách yêu thương bản thân Bgavat18
Học cách yêu thương bản thân Bgavat10Học cách yêu thương bản thân Bgavat12Học cách yêu thương bản thân Bgavat13
Học cách yêu thương bản thân Bgavat15Sakura AiHọc cách yêu thương bản thân Bgavat17
Học cách yêu thương bản thân Bgavat19Học cách yêu thương bản thân Bgavat21Học cách yêu thương bản thân Bgavat22
[Teitan] - Sakura Ai [Hiệu trưởng]
Hiệu trưởng
Hiện Đang:
Giới tính Giới tính : Nữ Bài gửi Bài gửi : 891
Thanks button Thanks button : 22
Birthday Birthday : 01/02/1995
Join date Join date : 11/08/2011
Age Age : 29

tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:
Profile Sakura Ai
Giới tính Giới tính : Nữ
Bài gửi Bài gửi : 891

Học cách yêu thương bản thân Vide10

Bài gửiTiêu đề: Học cách yêu thương bản thân
http://school-teitan.roomforum.com/

Tiêu đề: Học cách yêu thương bản thân

Mỗi bình minh thức giấc, điều đầu tiên mà bạn thường làm là gì? Nở một nụ cười tươi rói và chào đón ngày mới tốt lành? hay nhăn nhó mặt và ước rằng hôm nay sẽ trôi qua mau mau, vì có một vài gánh nặng đang chờ bạn phía trước?

Khi bước chân vào phòng tắm, bạn có cười với cái người đang nhìn bạn trong gương không? Nếu không thì lần sau bạn nên làm vậy, đó là người duy nhất có thể khiến bạn cảm thấy thực sự hạnh phúc đấy. Vì nếu bạn đặt hạnh phúc của mình trong tay người khác, bạn sẽ sớm nhận ra rằng mình đang chuẩn bị cho những nỗi thất vọng không mong muốn…

Đối xử tốt với bản thân
Khi bạn bắt đầu đối xử với tốt với bản thân, chắc chắn bạn sẽ ngạc nhiên khi khám phá ra rằng bạn cuộc sống thật tuyệt vời. Cử chỉ đơn giản là mỉm cười và tự khen mình vài câu mỗi lần tình cờ lướt qua gương sẽ thay đổi mạnh mẽ cách nhìn nhận về bản thân. Hãy thử nghĩ xem bạn cảm thấy như thế nào khi những lần nghe người xung quanh khen hoặc ủng hộ ý tưởng của mình. Mặc dù cảm giác đó khá thú vị, nhưng sự thực là bản thân chúng ta không thực sự cần họ để có được những cảm giác thú vị ấy. Vì mỗi chúng ta sở đều hữu một khả năng tuyệt vời là tự tạo ra những cảm xúc tích cực.
Nếu bạn để người khác dễ dàng khiến bạn cảm thấy vui vẻ, hạnh phúc thì bạn cũng có thể để họ làm tổn thương mình. Chẳng hạn, tưởng tượng bạn có một bắp đùi quá khổ, mọi người trên xe bus đang nhìn nó chằm chằm, lũ trẻ thì khúc khích cười y như lần đầu tiên xuất hiện một con cá voi trên cạn. Đối với một người tôn trọng giá trị bản thân, thì đó là điều bình thường (đôi khi họ còn cảm thấy vui vẻ vì điều đó). Còn nếu không thì thật là khó để cảm thấy thoải mái. Và tôi tin rằng không ai trong chúng ta hoàn hảo cả, nhưng cho đến khi học được cách chấp nhận sự khác biệt của bản thân, thì chúng ta mới có được sự đồng cảm của mọi người.

Nói chuyện với chính mình
Đừng lo lắng nếu ai đó sẽ cho rằng bạn khùng khi làm điều này- vì bản thân họ cũng đâu nhận ra họ chuẩn bị lẩm bẩm trong đầu “thằng này thật khùng…”. Ngoài là một việc tự nhiên ra, thì nói chuyện với bản thân còn có một ý nghĩa rất đặc biệt. Khi bạn có thói quen tự nói với bản thân mình những lời tích cực như “Tôi có thể”, “Tôi sẽ” thay vì “Tôi không thể” là bạn đã đang chặn mọi lối cho những điều tiêu cực có thể xảy đến với cuộc đời mình.
Những suy nghĩ tích cực, hành động tích cực luôn đem lại những kết quả tích cực. Hãy luôn tự hào về bản thân, và đừng quên nói lời yêu thương với nó mỗi ngày. Thông thường, quá khứ luôn tìm cách để che mắt ta khỏi nhìn thấy một tương lai tươi sáng. Cho nên, hãy luôn tự nhắc “Hôm qua là khóa khứ, hãy quên nó đi. Hãy sống trọn vẹn cho ngày hôm nay”. Hãy coi mỗi ngày mới là một cuộc phiêu lưu với những cơ hội mới, thách thức mới hứa hẹn đem lại những trải nghiệm thú vị mà bạn chưa từng tưởng tượng đến.
Ngay cả khi nó không thực sự tuyệt vời đến mức vậy, hãy nhớ rằng bạn luôn nắm giữ trong tay sức mạnh để có thể làm cho nó tốt hơn, điều này sẽ giúp bạn duy trì động lực tích cực. Hãy khắc sâu trong tâm rằng Kiên nhẫn là một điều cần thiết để hi vọng và ước mơ trở thành sự thật.

Căng thẳng & Stress
Ngày nay chúng ta có thể thấy rằng stress, căng thẳng ẩn nấp mọi nơi và rình rập ta. Với vấn đề tuyển dụng thì bản thân một việc làm tốt đã là khó tìm kiếm, bên cạnh đó việc không có một tấm bằng đẹp có thể khiến người ta cảm thấy mình đang ở tận đáy xã hội. Ngoài ra, chi phí sinh hoạt thường lớn hơn mức lương trung bình khiến nhiều người phải lo lắng tìm việc làm thêm để kiếm sống.
Tiền bạc có xu hướng ảnh hưởng mạnh mẽ đến quan niệm về hạnh phúc, giàu có, thành công, cũng như sự tự tin và giá trị bản thân. Nó có sức mạnh hạn chế cách nhìn của chúng ta về cuộc sống. Khi ai đó bị thất nghiệp, họ có thể cảm thấy rằng mình thất bại, mình vô dụng, và họ sẽ luôn lo lắng xem xã hội sẽ đánh giá mình thế nào.
“Tại sao stress, căng thẳng lại khó bị xóa bỏ trong thời gian ngắn?”. Đó là do người ta thường quá tập trung vào các vấn đề mang lại stress, do đó họ càng cảm thấy rối rắm, càng làm kiên cố thêm bức tường giam hãm tinh thần mình. Thay vì như vậy, hãy làm những điều tốt đẹp với bản thân và giải phóng tâm hồn bạn trong phút giây hiện tại ngay cả khi bạn đang stress. Điều quan trọng là tập trung đến một việc một lúc thôi, nó sẽ giúp bạn giảm xì trét, để tập trung năng lượng cho những điều mình thực sự mong muốn đạt được. Có một số cách thức hữu hiệu để giảm căng thẳng như tắm nước nóng, đọc sách, nghe nhạc, đi bộ, vui đùa với đồng nghiệp, gia đình, hay nấu ăn, hành thiền, hoặc hòa mình vào ánh sáng nhẹ nhàng của nến thơm.

Không có gì là tồi tệ như bạn đang tưởng cả
Tâm trí của chúng ta là một công cụ đầy sức manh, và nếu ta cho phép nó, nó có thể đưa bạn vào một vòng xoắn ốc quay cuồng khó kiểm soát. Hãy nhớ lại khi còn bé thơ, bạn có thể sợ rằng có một con quái vật chồm ra từ hộc bàn hay gầm giường và ăn thịt bạn. Nhưng liệu có bao giờ nó xảy ra không? Tôi hy vọng là không! Hãy áp dụng cách hiểu này đối với những nỗi sợ hiện tại của bạn khi đang là người lớn. Sự khác biệt chỉ là về tuổi tác mà thôi, còn bản chất nỗi sợ vẫn vậy, do bạn tưởng tượng ra.
Điều duy nhất nên đáng lo sợ là bản thân nỗi sợ. Chính cảm giác lo lắng, nghi ngờ, cô độc là thủ phạm đè nén chúng ta. Khi bạn hiểu và quyết định rằng mình phải trở thành người bạn tốt nhất của bản thân mình thì bạn sẽ không bao giờ như thế nữa. Và có thể mỗi khi đi qua gương, tự nhiên theo phản xạ, bạn sẽ thấy mình mấp máy môi “Trông mình đáng yêu quá…”

Tài Sản của Sakura Ai
tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:

Chữ ký của Sakura Ai

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Tue Dec 20, 2011 2:02 pm
Học cách yêu thương bản thân Bgavat10Học cách yêu thương bản thân Bgavat12Học cách yêu thương bản thân Bgavat13
Học cách yêu thương bản thân Bgavat15Hamano ChiakiHọc cách yêu thương bản thân Bgavat17
Học cách yêu thương bản thân Bgavat19Học cách yêu thương bản thân Bgavat21Học cách yêu thương bản thân Bgavat22
[Teitan] - Hamano Chiaki [Giáo viên]
Giáo viên
Hiện Đang:
Giới tính Giới tính : Nữ Bài gửi Bài gửi : 474
Thanks button Thanks button : 2
Birthday Birthday : 09/07/1915
Join date Join date : 28/11/2011
Age Age : 108
Đến từ Đến từ : ~♥Hóng hớt đại gia trang♥~

tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:
Profile Hamano Chiaki
Bài gửi Bài gửi : 474
Thanks button Thanks button : 2
Birthday Birthday : 09/07/1915
Join date Join date : 28/11/2011
Age Age : 108
Đến từ Đến từ : ~♥Hóng hớt đại gia trang♥~

Bài gửiTiêu đề: Re: Học cách yêu thương bản thân

hay à nha~ vui lên nào Sak~ học cách yêu thương bản thân đi~

Tài Sản của Hamano Chiaki
tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:

Chữ ký của Hamano Chiaki

Tue Dec 20, 2011 6:53 pm
Học cách yêu thương bản thân Bgavat15Sakura AiHọc cách yêu thương bản thân Bgavat17
[Teitan] - Sakura Ai [Hiệu trưởng]
Hiệu trưởng
Hiện Đang:
Giới tính Giới tính : Nữ Bài gửi Bài gửi : 891

tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:
Profile Sakura Ai
Bài gửi Bài gửi : 891

http://school-teitan.roomforum.com/

uhm! tớ sẽ cố gắng yêu tớ hơn **ôm**

Tài Sản của Sakura Ai
tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:

Chữ ký của Sakura Ai

Tue Dec 20, 2011 8:13 pm
Học cách yêu thương bản thân Bgavat15♥Rin_Len♥Học cách yêu thương bản thân Bgavat17
[Teitan] - ♥Rin_Len♥ [Giáo viên]
Giáo viên
Hiện Đang:
Giới tính Giới tính : Nữ Bài gửi Bài gửi : 781
Thanks button Thanks button : 6
Birthday Birthday : 26/12/1996
Join date Join date : 10/09/2011
Age Age : 27
Đến từ Đến từ : 11 eyes Word

tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:
Profile ♥Rin_Len♥
Bài gửi Bài gửi : 781
Thanks button Thanks button : 6
Birthday Birthday : 26/12/1996
Join date Join date : 10/09/2011
Age Age : 27
Đến từ Đến từ : 11 eyes Word

Bài này hay quá đi~thk Sak nhiều~Cố gắng em bản thân hơn nhé~

Tài Sản của ♥Rin_Len♥
tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:

Chữ ký của ♥Rin_Len♥

Học cách yêu thương bản thân Bgavat15Học cách yêu thương bản thân Bgavat17
[Teitan] - Sponsored content – []
Hiện Đang:
Profile Sponsored content

Tài Sản của Sponsored content
Chữ ký của Sponsored content

Học cách yêu thương bản thân

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn hoặc viết (Sưu Tầm). * Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Bấm nút A/a bên góc phải nếu gặp vấn đề khi chèn hình vui.
* Nếu thấy bài viết hay, hãy bấm nút để khích lệ người viết.
Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.