Chào mừng đến với trường học Teitan ngoài mục đích học hỏi vui chơi trường Teitan được lập lên với tiêu chí bảo vệ môi trường xanh của chúng ta một phần nhỏ của các bạn cũng có thể giúp cho Trái đất sạch đẹp hơn
Chào mừng đến với trường học Teitan ngoài mục đích học hỏi vui chơi trường Teitan được lập lên với tiêu chí bảo vệ môi trường xanh của chúng ta một phần nhỏ của các bạn cũng có thể giúp cho Trái đất sạch đẹp hơn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Mèo mướp (1253)
Reli_haliko (1021)
Sakura Ai (891)
♥Rin_Len♥ (781)
KiraNSL (519)
Cún (509)
Hamano Chiaki (474)
Akane Misaki (436)
love_natsume (378)
Megpoid (323)

Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mìnhXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed Nov 16, 2011 11:09 pm
Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat18
Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat10Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat12Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat13
Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat15Sakura AiTrải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat17
Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat19Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat21Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat22
[Teitan] - Sakura Ai [Hiệu trưởng]
Hiệu trưởng
Hiện Đang:
Giới tính Giới tính : Nữ Bài gửi Bài gửi : 891
Thanks button Thanks button : 22
Birthday Birthday : 01/02/1995
Join date Join date : 11/08/2011
Age Age : 29

tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:
Profile Sakura Ai
Giới tính Giới tính : Nữ
Bài gửi Bài gửi : 891
Thanks button Thanks button : 22
Birthday Birthday : 01/02/1995
Join date Join date : 11/08/2011
Age Age : 29

Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Vide10

Bài gửiTiêu đề: Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình
http://school-teitan.roomforum.com/

Tiêu đề: Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình

Bạn thân mến!
Trong cuộc sống đôi khi có những khoảnh khắc lặng yên nhưng ta lại thấu hiểu tận sâu trái tim của ai kia như thể đâu đó sức mạnh của tình yêu cuộc sống vực chúng ta dậy…
Giữa bộn bề lo toan vất vả của cuộc sống này, mong bạn hãy lặng yên để lắng nghe tiếng đời vọng lại trong tâm hồn mình và bạn sẽ có thêm niềm tin yêu bước tiếp hành trình mà bạn lựa chọn.

Bởi hạnh phúc đơn giản đến từ những khoảng khắc lặng yên ngọt ngào như thế…

Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình

Chúng ta không phải là những cái máy tính luôn sẵn sàng làm việc nhanh, chính xác suốt hai mưới bốn giờ mỗi ngày và bảy ngày trong tuần. Chúng ta là con người và chúng ta cần có sự tĩnh tại để hồi phục bản thân mình.

"Khi bạn ném một hòn đá lớn xuống ao nước, bạn sẽ thấy điều gì? Mặt nước sẽ gợn sóng theo những vòng tròn đồng tâm và từ đáy sẽ sủi lên những bong bóng. Sự lay động và chao đảo của mặt nước làm bạn không thể nhìn thấy được lòng ao có những gì. Tất cả đã bị che khuất đi.

Tâm trí chúng ta cũng như mặt ao kia và những đợt sóng là loại tiếng ồn, là những tất bật của cuộc sống bên ngoài tác động vào. Với tác động đó, tâm trí bạn không còn đủ tỉnh táo để nhìn thấu suốt mọi vấn đề.

Những lúc ấy, chỉ có sự tĩnh lặng mới có thể làm dịu lại tâm tư, lắng trong trí tuệ để bạn nhìn xuyên tới tận đáy sâu lòng mình. Nó giúp bạn có thể đi sâu vào bản chất mà không bị tác động bởi ngoại cảnh giống như việc tách hạt gạo ra khỏi lớp vỏ trấu. Hơn thế nữa, sự tĩnh lặng còn có thể giúp bạn tái khám phá nhịp điệu muôn đời của cuộc sống"

"Bạn hãy thử nghĩ mà xem, thật ra không phải thế giới bên ngoài gây ra sự xáo động và bất an cho cuộc sống chúng ta mà chính là cõi nội tâm của mỗi con người đã tạo nên điều đó. Khi nội tâm bị xáo trộn thì sớm hay muộn con người cũng sẽ thể hiện ra ngoài thông qua những hành động thực tế, không thể che giấu được..."

Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Tinhlang_snap_shots
Ảnh minh họa: snap_shots

Giờ hãy lấy một ví dụ để chúng ta cùng biết tại sao Sự tĩnh lặng cũng là thể hiện sự khôn ngoan nhé!

Calvin Coolidge, Tổng thống thứ ba của Mỹ là người nổi tiếng kiệm lời và cũng chính vì vậy mà ông có biệt danh là Calvin Yên Lặng. Một lần tại buổi dạ tiệc, có một quý bà đến nói với ông:

- Thưa ngài Tổng thống, tôi đã cá với chồng tôi 5 đô la rằng tối nay tôi có thể làm cho ông nói 3 tiếng.

Ngài Tổng thống quay về phía bà ta và lịch sự nói:

- Bà thua

Không phải im lặng là không biết, không nghe, không thấy... mà Im lặng đơn giản là muốn tâm hồn mình bình tâm để suy xét để có những quyết định đúng đắn hơn trong cuộc sống...

Đừng thấy người yêu bạn im lặng là đã cuống lên nhé! Chỉ là cô ấy hay anh ấy muốn suy nghĩ 1 chút... muốn được thả lỏng cơ thể một chút... để cảm nhận tình yêu của bạn... Điều bạn cần làm không phải là nói, mà là hành động... Chỉ một cái hôn, chỉ một cái ôm thật chặt... cũng có thể làm cho cô ấy, anh ấy xúc động và yêu bạn nhiều hơn...

Nguồn : http://forum.duytan.edu.vn/sites/index.aspx?p=forum_thread&forum=372&thread=24126#p0

Tài Sản của Sakura Ai
tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:

Chữ ký của Sakura Ai

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Thu Nov 17, 2011 11:51 am
Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat18
Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat10Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat12Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat13
Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat15Reli_halikoTrải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat17
Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat19Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat21Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Bgavat22
[Teitan] - Reli_haliko [Học sinh ngoan]
Học sinh ngoan
Hiện Đang:
Giới tính Giới tính : Nữ Bài gửi Bài gửi : 1021
Thanks button Thanks button : 10
Birthday Birthday : 08/09/1997
Join date Join date : 01/08/2011
Age Age : 26
Đến từ Đến từ : SMILE CITY

tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:
Profile Reli_haliko
Giới tính Giới tính : Nữ
Bài gửi Bài gửi : 1021
Thanks button Thanks button : 10
Birthday Birthday : 08/09/1997
Join date Join date : 01/08/2011
Age Age : 26
Đến từ Đến từ : SMILE CITY

Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình Vide10

Bài gửiTiêu đề: Re: Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình
https://school-teitan.forumvi.com

Tiêu đề: Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình

nghe hay nhỉ *chậc*
cho cái vote cộng này *ném*

Tài Sản của Reli_haliko
tài sản:
Tài sản :
Huy hiêu - Huy chương:
love:

Chữ ký của Reli_haliko

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Trải nghiệm sự tĩnh lặng trong tâm hồn mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn hoặc viết (Sưu Tầm). * Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Bấm nút A/a bên góc phải nếu gặp vấn đề khi chèn hình vui.
* Nếu thấy bài viết hay, hãy bấm nút để khích lệ người viết.
Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.